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Ya wateja wanaofika hapa

‘Wanaochinjwa ~ katika
hayo wengi hununuliwa
da wa Pugu.

vingine vitokanavyo na wany
wachinjwao hapa, hivyo kuong;
ka kwa soko la ndani na nj
nchi,” alisema Shauri. ).
Pia yatawezesha ajira zaidi ya
3,000 hivyo kupunguza idadi ya
vijana wasio na ajira mtaani ambao
watachangia uchumi wa Taifa.

Usalama wa eneo e

Veronica Yohana, ambaye ni kati
ya wakazi wa eneo hilo anasema
matukio ya wizi yameanza kurudl
kwa kasi, hasa nyakati za asubuhi
na usiku ukilinganisha na kipindi
cha nyuma kidogo ambapo yali-
pungua kabisa.
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“Wizikwa kipindi hiki umerudi
kasi ukilinganisha na hapo
awali. Sasa hivi watu hupor-
wa vitu vyao asubuhi na mara
nyingine hutoboa madirisha na
kuiba nyakati za usiku,” alisema
Veronica, ambaye ni mama wa
familia.

Naye Zainabu Mfaume alikiri
kuwapo kwa matukio ya wizi
katika eneo hilo, lakini alisema
wizi unaofanyika maeneo hayo
mara nyingi hufanywa na watu
kutoka mbali ya eneo hilo,
~ “Kweli wizi unafanyika, lakini
mara nyingl na watu wanaoto-

‘ka mbali na eneo hili” alisema
Zainabu,
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- maeneo hayo kwa muda.
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Mfanyablashara katika Soko la Vingunguti jijini Dar es Salaam akiwaku-

sanya mbuzl anaowauza. Plcha ya Maktaba

eneo hilo kwa muda mrefu.
Zainabu anaungana na Veron-
ika kuhusu harufu hiyo ambayo
anasema imekuwa kero, lakini
wameizoea kutokana na kukaa

“Harufu ni kero, lakini tumei-
kwa kuwa ni ya muda mre-

unguti

@l "a‘\

wafanyabishara wa
wanapata riziki yao,” anasema
Zainah, mamawawatotowatatu.

Changamoto zilizopo

Baadhi ya wafanyabiasharawa
eneo hilo hawakusita kubain-
sha changamoto zilizopo katika
biashara hiyo, huku wakilambia
Mwananchi kuwa changamoto

Muuza)l wa nyama aklpima katlka
mizani kwa ajill ya kuuzwa kwa wate-
la katika machinjlo ya Vingungut|

Jilint Dar es Salaam. Picha nd Sunday
George

-

“Sisi  kama wafanyabiashara
tunaiomba Serikali itutengee seh-
emu maalumu ya kuuzia biashara
kwa uhuru, ili kuepuka kukaa kan-
dokando ya barabara na sehemu
hatarishi kwa afya zZetu, Jambo lita-
kaloongeza thamani ya biashara
zetu,” amesema Andrea, baba wa
familia.

K;'ongozi wa wafanyabiashara
katika machinjio hayo, Joel
Meshack anasema bado ujenzi wa
eneo la mabucha kwa ajili ya kuuza
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Nafas| ya Tanzanla baran) Afrika kwa
wingl wa mifugo. inazidiwa na Ethlo-
pla pekee,

.
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A

nyama unaendelea na tayari mku-
rugenzi wa jiji ameagiza kukamil-
ishwa kwa ujenzi huo
“Ujenzi wamabucha yatakayotu-
mika kuuzia nyama bado unaende-
lea na mkurugenzi ameshatos
agizo kwa wahusika kukamilish:
ujenzi kabla ya kuanza kufanya kas
kwa machinjio mapya,” anasem
damu  Meshack na kuongeza:
“Kutokana na ufinyu wa en
wataanza wauzaji wa nyama ku
mia mabucha hayo huku utarat
mwingine ukiandaliwa.”
Mkurugenzi wa Jiji la Dar
Salaam, Jumanne Shauri ah_[
asiliana na gazeti hili kwa nji
simu alisema ujenzi wa mab
ya kuuzia nyama unaendele

- — kubwa wanayokumbana nayo ni  yanatarajiwa kukamilika hivi
TR ukosefu wa soko rasmi la kouza  buni.
ﬁ idhaa zao, kwani eneo hilo lina
jio pekee.

“Kuhusu suala la soko
5asa ujenzi wa mabucha éw
aye nimja- ya kuuzia nyama unaende
mulisha}na unatarajia kukamilika hivi
: o alisema  ni,” alisema Shauri.
l, ,k\]nza
vil:\m kwa  Kuyajua mengi zaidi
mani ya machinjioya Vingunguti
nasi tena simulizi hii itc
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ada ya kufanikiwa ni kunyamaza kuhusu

na mwanafalsafa kutoka Marekani.

rona uvuvi

thi ya map-

ssha uwazi
ambo hili,
ananchi ili
a huu ulio-
‘wasiende
l*':m vema

Hakuna jengo la wavuvi walilopewa -
Wafanyabiashara wa Soko la Feri |
i, :

eneo |la wavuvl, yaani zone 8A,
azetilako la Juni 24 mwaka  wajengewe majengo mawill ya kuuzia
ukurasa huu wa barua chakula, aglzo ambalo limetekelezwa.
Kulikuwa na barua ya Pia, allagiza wavuvi wajengewe
ya wavuvl kunyan- ofisi na ukumbi wa kupumzikia na “,_
a.samaki Feri (zone 8A),  kufanya mikutano yao. Agizo hilo
0 najengo la limetekelezwa na viongozi wa wavuyi
wa wafanyabi- walikabidhiwa na hadi sasa Jengo hilo
e linatumiwa na wavuvi,
uni 3, 2019 Kwa maelezo hapo juu, hakuna
lyat| . oﬁhMaE_ufull Jengo wala eneo ambalo wamepewa
olas wafanyabiashara,
Imetolewa na uongozi wa soko,
la samaki Feri
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